JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NZEGA

Kumb. Na NDC/C4/19V0I1 Tarehe: 14/08/2025

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi amepata kibali kipya cha ajira kwa ikama ya mwaka 2024/2025 chenye Kumb.
Na. FA. 97/288/01/A/25 cha tarehe 29.04.2025 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Kufuatia kibali hicho Mkurugenzi wa
halmashauri ya Wilaya ya Nzega anakaribisha maombi kwa watanzania wenye sifa za kujaza

nafasi za kazi zifuatazo :-

114  MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il NAFASI TANO (05)

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI
i.  Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri
i. Kupokea Wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa.
ii.  Kutunza taarifa za kumbukumbuka za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao,
safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine
iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi
v.  Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/ Kitengo/
sehemu husika
vi.  Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika
vii.  Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali

vii.  Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi



1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Mwombaji anatakiwa awe na Elimu ya kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada
(Diploma) ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo
la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata progamu
za kompyuta za Ofisi kama vile; Word Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na Publisher

kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.

1.1.3 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali - TGS C.

1.2 DEREVA DARAJA LA Il NAFASI SITA (06)

1.21 MAJUKUMU YA KAZI
i.  Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari,
i. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi,
ii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari,
iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote,
v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali
vi. Kufanya usafi wa Gari,
vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya
uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1)
bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata
madaraja husika. WWawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari (Basic
Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine kinachotambuliwa

na Serikali

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara Serikalini - TGS B.



1.3

1.3,

Vi,

1.3.2

1.33

MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA Il - NAFASI MBILI (02)

MAJUKUMU YA KAZI|
Kuorodhesha barua zinazoingia masijala mwenye regista (IncomingCorrespondence

Register)
Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing CorresponcenceRegister)

Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers)

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendayji

Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/FillingCabinets) au

Mahali Pengine yanapohifadhiwa.
Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking)

SIFA ZA MWOMBAJI
Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya
stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu kutoka vyuo

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta.

NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikalini - TGS C.

MASHARTI YA JUMLA
VWaombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 13 na usiozidi
miaka 45.
Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira Ulemavu walionao kwa ajili ya
taarifa kwa Sekretarieti ya ajira katika Utumishi wa Umma.
Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye
anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na anuani ya barua pepe (E-
mail Address) pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.
Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na taaluma vilivyothibitishwa na
Mwanasheria/\Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Kidato cha Sita kwa
wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa
kuzingatia sifa za kazi husika Postgraduate/Degree/Advanced
Diploma/Diplomal/Certificate — Cheti cha Mtihani wa Kidato cha nne na cha
Sita, Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Proffessional Certificate



Vi,

Vii.

viii.

Xi.

Xii.

Xiil.

Xiv.

from Respective Boards).

Wasailiwa watakaowasilisha Testimonials, Provisional Results, Statement of
results, hatiza matokeo za kidato cha IV na VI (form V and form VI results
slips) HAVITAKUBALIWA NA HAWATARUHUSIWA KUENDELEA NA USAILI

Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTVET).

Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba
isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

Waombaiji kazi wa kada ya Dereva || wenye leseni Daraja E au C wanapaswa
KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa.ya kupata
madaraja husika.

Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika
Waraka Na. CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

\Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua za

kisheria.

Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao wanapaswa
kuwasilisha Hati ya Kiapo cha Kubadili Jina (Deed Poll) iliyosajiliwa 1ra Wizara ya
Ardhi.

Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 28 Agosti, 2025

MKURUGENZI

HALMASHAURI YA WILAYA NZEGA
S.L.P4

NZEGA - TABORA

Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira | Recruitment
Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii pic inapatikana
kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa
“Recruitment Portal”

Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili
HAYATAFIKILIWA

Imetolewa na :



MKURUGENZI
HALMASHAURI YA WILAYA NZEGA
MKURUGENZ! MTENTA.

HALMASHAURI YAWILAY/
NZEGA.



