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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI  ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NZEGA
SHULE YA SEKONDARI MOGWA,
 S.L.P 164,
BUKENE – NZEGA.
11.12.2019


JINA LA MWANAFUNZI:………………………………………………..
SHULE YA MSINGI:………………………………………………………
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI                          YA MOGWA WILAYA YA NZEHA MWAKA 2021.
Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Mhula wa 1 utaanza tarehe 11.1.2021. unatakiwa kuripoti  shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15.01.2021.   
“HATUA KALI ZITACHUKULIWA, HIVYO HAKIKISHA MTOTO ANARIPOTI SHULE KWA WAKATI".

MAMBO YA KUZINGATIA.
2.1 Sare  ya shule ni suruali 2 kwa wavulana  na sketi 2 kwa wasichana kitambaa cha jijani kizito. Shati/blauzi nyeupe mikono mifupi, Tai pamoja na sweta rangi ya bluu.
· Kwa wavulana suruali pana ya marinda inayovaliwa kiunoni.
· Kwa wasichanasketi ya marinda makubwa ndefu inayovuka magoti
· Kwa wanaovaa hijabu ni suruali ya kijani pana na hijabu rangi nyeupe na blauzi nyeupe ndefu ya mikono mirefu.
· Viatu vya ngozi vya kwamba kisigino kifupi
· Kiambatanisho C. ni lazima kijazwe na Daktari wa kituo cha afya au hospitali ya serikali.
2. 2 Sare ya michezo ni bukta rangi ya bluu kwa wavulana na bukta ndefu trath suti  rangi ya bluu kwa wasichana na tisheti ya rangi ya damu mzee kwa wote na raba za michezo                          (kwa tisheti yenye nembo maelekezo utapata shuleni).
2.3 Daftari counter book  kumi (10), kalamu za wino, penseli na mkebe wa hesabu na madaftari ya kawaida makubwa.
2.4  Vifaa vya usafi utatoka navyo nyumbani utakapoagizwa.

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
a) Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wote, walimu na wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu.
c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni ni muhimu
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
e) Kufahamu mipaka ya shule kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka wakati wote wa masaa ya kuwa shule na siku za shule.
f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHWA UKAFUKUZWA SHULE.
i. wizi  ii. Uasherati iii. Ulevi na utumiaji madawa ya kulevya, bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k iv. Ubakaji v. Kupigana ua kupiga vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma vii. Kudharau bendera ya Taifa viii. Kuona au kuolewa. ix kupata mimba au kuharibu mimba ndnai ya shule             x. kutoa mimba xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. Xii. Kukataa adhabu kwa makusudi. xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

MAKOSA MENGINE NI:-
a) Kuwa mvivu darasani na nje ya darasa
b) Kusema uongo
c) Kuwa mtoro au mchelewaji
d) Kupiga kelele
e) Kupatikana na makosa ya jinai
ADHABU ZIFUATAZO ZA WEZA KUTOLEWA SHULENI
i. Kuchapwa viboko visivyozidi sita kwa wakati mmoja matakoni (wavulana) kwa kulala chini, mikononi wasichana kwa kunyoosha mkono bila kukwepesha kwepesha.
ii. Kufanya kazi ngumu kama kuchimb a shimo la takataka, kung’oa visiki n.k
iii. Kupewa onyo la maandishi
iv. Kusimamishwa shule kwa muda
v. Kufidi gharama za uharifu
vi. Kufukuzwa shule.
MAMBO MENGINE MUHIMU:
a) medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.Fomu hii utakabidhi kwa Mkuu wa shule mara baada ya kuripoti  shuleni.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai
c) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana  na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA
……………………..
JULIUS PETER KASOMO
MKUU WA SHULE
0788431496/0764708042
KIAMBATANISHO A: FOMU YA MZAZI KUKIRI KUTEKELEZA MAAGIZO YOTE.
Mimi:…………………………………………………………………………….mzazi/mlezi wa mwanafunzi
………………………………………………………………………………….ninakubakubaliana na sheria zote za shule, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule, pia naahidi kushirikiana na shule katika kumsaidia mtoto wangu kitaaluma hasa kuhakikisha anahudhuria shule kula siku.
Saini ya mzazi/mlezi:……………………………………………… tarehe:…...……………

KIAMBATANISHO B: KIAPO CHA MWANAFUNZI
Mimi:………………………………………………………………………mwanafunzi wa shule ya sekondari ………………………………….. naapa kwamba nitatii sheria zote za shule kwa muda wote nitakapokuwa nasoma shuleni hapa, sitashiriki mgomo wa aina yoyote wala kufanya fujo shuleni wala makosa yoyote ya jinai. Endapo nitakwenda kinyume basi hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu. Aidha naapa vilevile kwmaba nitajibidiisha katika masomo kwa nguvu na uwezo wangu wote, hivyo nitahudhuria vipindi vote darasani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule. Naahidi vilevile kwamba nitakuwa mstari wa mbele kuyatunza na kuyaboresha mazingira ya shule yangu na kwamba mimi mwenyewe binafsi nitakuwa mtanashati na msafi daima. Kinyume na utaratibu hatu za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu.
Saini ya mwanafunzi:………………………………………… ……. Tarehe:………………

KIAMBATANISHO:C REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
TO THE MEDICAL OFFICER………………………………………………………………..
RE:…………………………………………………………….(NAME OF THE STUDENT)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a fulltime student of this school. The examination should include the following categories.
a) Pregnancy ………………………………………………………………………..............
b) Hearing……………………………………………………………………………………
c) Eye sight……………………………………………………………..…………………....
d) Limbs………………………………………………………………………………………
e) Leprosy …………………………………………………………………………………....
f) Epilepsy……………………………………………………………………………………
g) Tuberculosis………………………………………………………………………………
h) Other serious disease ………………………………………………………………........
PART B: CERTICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)
I have examined the above named and considered that he/she is physically and mentally fit/unfit.
Name:……………………………………… … Signature……………………date…...………..
Official stamp…………………………………………….
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