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1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza
katika shule hii mwaka 2021, Shule ya Sekondari Mabonde ipo umbali wa
kilometa moja kutoka katika kijiji cha Kahamanhalanga Shule ilipo. Tumia
usafiri wa baskeli kufika shuleni muhula wa kuripoti shuleni kuanzia tarehe
11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 saa moja
kamilihadi saa nane na nusu za mchana. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe
22/01/2021 ndani ya siku (14) kumi na nne.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. = Sare za shule

(a)Rangi ya sareya shule hii ni kijani jeshi wavulana suruali na tai yake
wasichana sketi ndefu na skafu yake. Mashati meupe yenye mikono
mirefu, sweta shingo muundo wa V mbele rangi ya kijani jeshi na tisheti za
kola rangi ya kijani yenye nembo mgongoni na kifuani kushoto, soksi
nyeupe waschana na nyeusi wavulana

(b)Vazi la hijabu suruali isiyobana kijani jeshi na blauzi nyeupe inayovuka
makalio yenye mikono mirefu

(c)Sare ya michezo wavulana bukta nyekundu wasichana bukta ndefu
inayovuka magoti rangi ya bluu.
NB: Sare zote mzazi atamgharamia mwanaye.



2.2 Daftari,9 Kalamu za wino bluu au nyeusi,penseli na Mkebe wa seti za
hesabu.

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 Ya mwaka 1978 na
kama ilivyo rekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995, Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na technolojia ,yenye
dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yatuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara
baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima;

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima;

¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika

| shule hii;

f} Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

! g Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

| 1) Kutunza mali za Umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa
Shule. :

a)Wizi

b) Uasherati na Ushoga

c) Ubakaji.

d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji
bangi,cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mal; ya umma.

g} Kudharau Bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito /kupata mimba.
i) kuoa au kuolewa
J)JKutoa mimba. ?
k)Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama
wa shule au waty.

l)Kukataa adhabu kwa makusudi.

m)Kuwa na simu ya mkononi



MAKOSA MENGINE NI.

(i) Kuwa mvivu darasani na nje ya darasa,hii ni pamoja na kutokufanya
mazoezi au mitihani na kutoshiriki kazi za nje.

(i1) Kusema uongo

(1) Kuwa mtoro au mchelewaji

(iv)  Kupiga kelele darasani

(v) Kupatikana na makosa ya jinai

ADHABU ZIFUATAZO ZINAWEZA KUTOLEWA SHULENI

a) kuchapwa viboko visivyozidi sita kwa wakati mmoja makalioni(wavulana) kwa
 kulala chini na mikononi (wasichana) kwa kunyoosha mkono.

b) Kufanya kazi ngumu mfano’ kuchimba shimo la taka au kung’oa visiki

¢) Kupewa onyo la maandishi

d) Kusimamishwa shule kwa muda

e) Kufidia gharama za uharibifu

f) Kufukuzwa shule

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa
shuleni na mwanafunzi.

a) Medical Examination Form(fomu ya daktari) ambayo itajazwa na Mganga

Mkuu wa

hospitali ya Serikali.Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

F ANA KATIKA SHULE HII
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GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM THE HEADMISTRESS,
MABONDE SECONDARY SCHOOL,
PO Bl ra,

NZEGA.

TO THE MEDICAL OFFICER

REF:

NAME OF STUDEN":

Please examine the above named student as to his/ her physical and mental
fitness for a full time student of this school. The examination should include the
following categories.
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Leprosy
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Epilepsy

...................................................................................................
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j. Neurosis

..................................................................................................

k. Pregnancy

1. Other diseases

...........................................................................................

PART B: CERTIFICATE. (To be completed by a government medical officers )

I heve examined the above named student and consider that she/ he is physically
and mentally fit/ unit

Name -.oooot.tto'nrt-!toa\ PEPELERIONINVERITLNITILOONIIENS Signature ------ (RN RN -2 ] Date CEEE R R RS R R R ]



KIAMBATANISHO A
FOMU YA MZAZI KUKIRI KUTEKELEZA MAAGIZO YOTE.

Mimi Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi

e ninakubaliana na sheria zote za
shule kanuni na maelezo yatakayofolewa na shule pia naahidi kushirikana na shule
katika kumsaidia mtoto wangu kitaaluma na hasa kuhakikisha, anahudhuria
shuleni kila siku.

Sahihi ya Mzazi /Mlezi Tarehe
KIAMBATANISHO B
KIAPO CHA MWANAFUNZI

Mimi : Mwanafunzi wa shule ya Sekondari
naapa kwamba nitatii sheria zote za shule kwa muda wote

nitakaokuwa nasoma shuleni hapa,pia sitashiriki mgomo wa aina yoyote wala

kufanya fujo shuleni wala makosa yoyote ya jiriai. Endapo nitakwenda kinyume basi
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu.

Aidha naapa vilevile kwamba nitajibidisha katika masomo ,kwa nguvu na uwezo
wangu wote.Hivyo nitahudhuria vipindi vyote darasani na nje ya darasa kulingana
na ratiba ya shule. ‘

Naahidi vilevile kwamba nitakuwa mstari wa mbele kuyatunza na kuyaboresha
mazingira ya shule yangu nakwamba mimi mwenyewe nitakuwa msarfi
daima.Nitakapoharibu mali yoyote ya shule nzfahamu nitawajibika kulipa.

Kinyume na utaratibu hatua za kisheria zitach.u kuliwa dhidi yangu.

Sahihi ya Mwanafunzi i Tarehe



