

12/12/2020

KUMB. NA. ....  
JINA LA MWANAFUNZI.....  
S L P .....  
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TONGI WILAYA YA  
NZEGA MKOA WA TABORA MWAKA 2021.**

**1.0 Utangulizi**

Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 shule ya sekondari Tongi ipo umbali wa km 65 kusini mwa makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Nzega, Kata ya Tongi Kijiji cha Ndekeli.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 07/01/2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 20/01/2021. baada ya hapo hatua za kisheria zitachukuliwa.

**2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia**

**2.1 Sare za shule**

a) sare ya shule hii ni suruari nyeusi na shati jeupe mikono mifupi na tai nyeusi pea mbili. suruali ishonwe ikiwa na malinda mawili, mifuko mitatu, chini ikunjiwe nje (turn up) kwa wavulana. Kwa wasichana ni sketi nyeusi kitambaa kizito mshino linda boksi, blauzi nyeupe na skafu nyeusi pea mbili. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kufungwa kwa kamba(gidamu),viwe na shingo fupi na kisigino kifupi kwa wote wavulana na wasichana. Kwa wale watakao shona hijab kitambaa cha juu kiwe cheupe na suruali nyeusi.

b) sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya blue,viatu vya michezo vilingane na mchezo anaoucheza (mpira wa mikono, mbio, mpira wa miguu) pea moja kwa wavulana. Wasichana tracksuit ya blue na raba pea moja.

**2.2 vifaa vya darasani**

Madaftari aina ya exercise 12A idadi 12, kalamu za kutosha muhula, mkebe wenye vifaa ya hesabu mmoja, pencil, na rula ndefu moja yenye urefu wa nchi 12.

2.2 mwanafunzi apatiwe usafiri wa kumwezesha kuwahi shuleni,na kadi ya CHF kwa ajili ya mtibabu.

2.3 Vifaa vyote vilivyotajwa vinatakiwa vioneshwe siku ya kuripoti shuleni.

### 3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingtia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchin na ofisi ya waziri mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viogozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za sguke na nyingine utakazo pewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za shule.

***NB: Fomu ya medical iletwe ikiwa imejazwa na Daktari, Hospitali ya Serikali***

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII YA TONGI**

.....  
**ALOYCE A. MAKONA**  
**MKUU WA SHULE**  
**0757 176967/ 0686 000 905**

### 1.1 FOMU NA 1. UTHIBITISHO WA KUJIUNGA NA SHULE

#### A. TAMKO LA MWANAFUNZI:

Mimi ..... nimezisoma na kuzielewa sheria za shule na ninaahidi kwamba nitazingatia na kutii masharti, sheria za shule na maelekezo mengine nitakayopewa na Walimu na Viongozi wote wa Shule,

nikikiuka sheria hizo, hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu kwa mujibu wa kanuni, taratibu na sheria zilizopo.

Tarehe: ..... Saini: .....

**B. TAMKO LA MZAZI LA KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE**

Mimi..... ambaye ni Mzazi/Mlezi, nimesoma / nimesomewa sheria na maagizo mengine ya shule yanayomhusu mwanafunzi ..... na ninaahidi kutimiza wajibu wangu nikiwa Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu kwa kumshauri ipasavyo pamoja na kumtimizia mahitaji yake ya shule.

Jina la Mzazi/Mlezi..... Sahihi.....

Tarehe..... Namba ya

simu.....

**MWISHO:**

Natumia nafasi hii kukukaribisha **Shule ya Sekondari Tongi** na ni matarajio yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii uliyopewa na Taifa lako.

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**PART A:**

**To The Medical Officer,**

.....  
.....  
.....

(Name in full)

Please examine the above named student as to her /his physical and mental fitness for a full time student. The examination should include the following categories (i-x).

(i) Eyesight (ii) Hearing (iii) Speech (iv) Limbs (v) Venereal diseases (vi) Leprosy (vii) Epilepsy

(viii) Neurosis (ix) other serious diseases e.g. Asthma, T.B. etc. (x) Pregnancy for girls only.

Name ..... Date ..... Signature .....

**PART B:**

**MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by a Government Medical Officer). I have examined the above named student and consider that he is fit/unfit for full time studies.

- a) Eyesight.....
- b) Hearing.....
- c) Speech.....
- d) Limbs.....
- e) Venereal disease.....
- f) Leprosy.....
- g) Epilepsy.....
- h) Neurosis.....
- i) Other serious diseases e.g.Asthma: .....
- j) Tuberculosis (TB).....
- k) Pregnancy for girls only.....

**Other Comments:** .....

**Name** ..... **Date** ..... **Signature** .....

**STATION** ..... **DESIGNATION** .....

**N.B.** I request this form to be returned to the school in a sealed envelope.